วันที่ 8 มิถุนายน 2565
ทีมงานหอมแดงโปรเจค ได้มีส่วนร่วมในการประชุมเภสัชกรเขต 4 ซึ่งเป็นงานประชุมผ่านระบบ Zoom ในหัวข้อ HOMDANG ซึ่งมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การใช้ Google form ผสมผสานกับ Google Sheet และนำไปแสดงผลด้วย Data Studio ซึ่งมีเภสัชกรที่ทำงานเกี่ยวกับการคุ้มครองผู้บริโภคให้ความสนใจเป็นอย่างมาก เนื่องจากสามารถพัฒนาระบบได้เอง และค่าใช้จ่ายที่ต่ำมาก
หากทีมงาน คบส.ที่ใดสนใจเกี่ยวกับการพัฒนาระบบ สามารถศึกษาได้จากคู่มือในหน้าเว็บไซต์นี้ได้เลยครับ หรือหากมีข้อสงสัยสามารถส่งอีเมลสอบถามมาได้ครับ
![](https://homdang.scphub.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/286871741_5499008220132065_8559458404215583478_n-1024x577.jpeg)
![](https://homdang.scphub.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_6238-1024x546.jpg)
![](https://homdang.scphub.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_6240-1024x546.jpg)
![](https://homdang.scphub.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_6239-1024x546.jpg)
![](https://homdang.scphub.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_6241-1024x546.jpg)
![](https://homdang.scphub.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_6242-1024x546.jpg)